Phong Nguyet Books
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

For you

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Học Viện GOD

Go down 
Tác giảThông điệp
shi3be

shi3be

Học Viện GOD Empty
Bài gửiTiêu đề: Học Viện GOD   Học Viện GOD EmptyWed Jun 08, 2011 8:36 am

Fan DingBing cũng như fan Phong Nguyệt ắt hẳn cũng đã đọc Học viện GOD rồi nhỉ.
Thật sự là mình ấn tượng khá sâu với truyện này chỉ qua 2 tập.
Cái tình cảm lúc yêu lúc không của Mộc Nhân với Liên mình không nói nhiều, nhưng cái đáng nói là quan hệ (hay fan SA gọi là hint =)) )giữa Mộc Nhân và Mộc Tương.
Đặc biệt là khi người edit chỉ dùng cái tên là Nhân và Tương, cảm giác vô cùng thân thiết.
Bản thân mình cảm thấy cả 2 bạn đều có vẻ luyến huynh.
Lúc mới trốn khỏi học viện, cha 2 ng đã chào Nhân 1 cách cung kính, và sau đó quay sang tát Tương, tình cảnh trọng anh hơn em này gặp rất nhiều trong manga, manhua và đa số vì vậy mà em ghét anh kinh khủng. Nhưng ở HVGod thì k, Tương rất yêu thương (mình muốn gạch chữ thương đi quá =)) ) anh.
Bản thân là hậu duệ của Hậu Nghệ, đúng ra Tương đã phải giết Nhân, nhưng lại dùng kiếm đâm vào bản thân mình để giải thoát cho Nhân như lời hứa lúc nhỏ.
Nếu nhiêu đó còn chưa đủ, thì trong truyện vẫn còn rất nhiều cảnh ôm ấp, cả lúc Nhân đuổi Liên và nói tránh xa Tương ra, nếu sự xui xẻo của Liên ảnh hưởng tới Tương thì Nhân sẽ không tha đâu *cười man rợ*

Tuy nhiên, mình lại không thích cái kết lắm.
Mình thích Tương chết, Nhân rút kiếm tự vẫn theo cơ =))

p.s: mình thấy bài này giống như thỏa mãn tính thích incest của mình vậy =))

À mà vẫn còn cặp twin yêu quái nhỉ
Ông thầy thì từ đầu đã không hứng thú với con gái rồi =))

Học Viện GOD
Trang 1 trong tổng số 1 trang