Phong Nguyet Books
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

For you

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)

Go down 
miki9x
mei
H.T.L
xiexie_426
habeak
ciel
Nấm Rơm Nướng
freely
lili_chou_chou
topchick
pekute_loveyou_kissyou
ckland0907
takaomi_sato
minzthu
Ranger
nimbus2001
nana
yoyo
Kenlost
Cloud
fantasya_73hp
shing
yue_girl
cherub759
Evans Lizzie
Admin
30 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
nhokcuteo

nhokcuteo

TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 EmptySun Jan 15, 2012 4:36 pm

Admin ui, em có ứng cử viên mới cho PN nè :UNDERTAKER RIDDLE. Admin tham khảo đi nhak
pekute_loveyou_kissyou

pekute_loveyou_kissyou

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 EmptyWed Jan 18, 2012 11:52 am

TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Miss-bone-245 Chúc PN một năm mới vui vẻ nhé!!! TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Miss-bone-245
TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Miss-bone-91Năm sau mong PN sẽ ra nhiều TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Miss-bone-91 truyện TQhơn vì em thật sự rất thích những truyện của PN đã ra từ trước tới h.
TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Miss-bone-99Chúc PN tiếp tục phát hành vì TVM đã TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Miss-bone-99 sắp tái xuất,mong sự trở lại của PN với những tựa truyện hấp dẫn và lịch phát hành đầy đủ hơn!
TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Miss-bone-80 Thân!!! ^^ TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Miss-bone-80
TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Miss-bone-126
Meoden

Meoden

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 EmptySun Apr 15, 2012 4:46 pm

Mình đã đọc kha khá các bộ truyện do Phong Nguyệt phát hành. Phải công nhận những bộ truyện ấy đều là những bộ nổi tiếng, nội dung rất hợp với mình, Phong Nguyệt cũng dịch tốt nên mình khá có cảm tình với nxb. Đặc biệt mình rất thích tác phẩm Trường an huyễn dạ của Hàn Lộ.
Lần trước khi xem trên forum, thấy phong nguyệt đã có kế hoạch trong tương lai sẽ xuất bản thêm một bộ nữa của Hàn Lộ là Tẩm thực. Mình xem qua thấy cũng khá ấn tượng. Nhưng mình muốn đề xuất với Phong nguyệt nếu có thể thì nên xuất bản thêm bộ này nữa.

Diễm thế phiên_Hàn Lộ

Đây là link một bản tiếng trung đọc thử:
mediafire.com/?h9gj7gixr16ova3

Pass:Jamine

Truyện này thể loại rất hợp với phong cách những truyện mà phong nguyệt từng xuất bản. Hình vẽ lại đẹp, chau chuốt hơn, cũng ngang ngửa TAHD, theo mình thì có chỗ hơn.
Đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình. Mong phong nguyệt sẽ ngày càng phát triển. Very Happy
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 EmptyThu Apr 19, 2012 8:18 am

Chào các bạn, cám ơn tất cả các bạn đã ủng hộ và quan tâm tới sự phát triển của Phong Nguyệt !

Năm 2012 này, PN sẽ tập trung và cố gắng phát hành các tiểu thuyết đã mua bản quyền (Sắc hồng nắng hạ, Mini lover, Thái Dương kỵ sĩ).

Mong các bạn sẽ tiếp tục ủng hộ!
https://phongnguyet.forum-viet.net
nhokcuteo

nhokcuteo

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 EmptyThu May 03, 2012 1:07 pm

happy new year PN nhak! Iu PN nhìu nhìu, iu admin lắm lắm, ủng hộ mọi người 2 tay 2 chân. Admin ui có pạn thik Hàn Lộ kìa, admin xí dụ PN xuất bản Lose Control lẹ lẹ đi, sẵn tiện mua bản quyền Diễm Thế Phiên lun. Mà em nghĩ Lose Control khi xuất bản đừng dịch là Tẩm Thực mà để nguyên tên gốc nghe hay hơn, dzậy cho nó có cảm giác ám ảnh XD lol!
Meoden

Meoden

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 EmptySat May 19, 2012 3:23 pm

Bao giờ PN cho ra truyện mới thế, lâu quá Rolling Eyes
pun.lazy

pun.lazy

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 EmptyWed May 23, 2012 8:58 am

Theo em biết Thái dương kị sĩ (The legend of sun knight) là truyện tranh mà. Sao thấy ad để là tiểu thuyết ?
Nấm Rơm Nướng

Nấm Rơm Nướng

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 EmptyThu May 24, 2012 10:36 am

AD ơi, em chờ tiểu thuyết Thái Dương kỵ sĩ từ hồi lúc mới thông báo sắp xb tới giờ hơn nửa năm rồi mà còn chưa ra nữa.

K biết nxb còn hoạt động hay không trong khi forum không lập một topic nào đính chính, ít nhất TVM khi lặn còn có AD lên thông báo cho mọi người bớt lo.

NXB PN tới giờ mới thành lập chưa lâu và cũng chưa có danh tiếng nhất định, lên mấy forum lớn hỏi truyện của nxb PN có khi ngta còn không biết, còn hỏi là nxb Lậu hả mới ghê ấy.

Mong nxb PN có câu trả lời về ngày , tháng come back sớm sớm, chờ lâu quá cũng muốn chán rồi
Kobato

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 EmptyThu Jun 07, 2012 8:07 pm

Mình muốn để cử với Phong Nguyệt truyện No one Knows ( What Confucius did not speak of ) của Xia Da ( Hạ Đạt ). Đây là một tác phẩm rất nổi tiếng của Hạ Đạt đoạt giải thưởng Rồng Vàng năm 2008 ở TQ dành cho những tài năng trẻ và còn là tác phẩm đầu tiên của Trung Quốc được xuất bản tại thị trường Nhật (theo thông tin mà mình tìm hiểu được là vậy Very Happy ).

Nội dung truyện nói về một cô bé chuyển nhà đến sống ở một ngôi làng vùng núi do công việc của bố mẹ là khôi phục những công trình kiến trúc cổ, và tại đây cô đã bắt gặp những sinh vật lạ thường, những hiện tượng kì lạ, những câu chuyện huyền bí của những linh hồn trong thiên nhiên, bởi bản thân cô bé mang một sức mạnh siêu nhiên. Truyện này thật sự rất hay, giàu tính nhân văn và rất ý nghĩa, nét vẽ của Hạ Đạt lại rất đẹp và huyền ảo, cảnh vật như ở chốn thần tiên vậy. Rất mong Phong Nguyệt sẽ mua bản quyền và xuất bản truyện này Smile

http://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/03/30/hd3300310.jpg

mình chỉ tìm được hình ảnh này thôi, truyện mình cũng chỉ xem trên mạng được 2 chương đầu, thông tin bằng tiếng Anh cũng rất ít thấy, mà mình lại ko biết tiếng Hoa nến ko thể cung cấp được nhiều. Còn đây là link xem online của No one knows 2 chương đầu, dường như bản này là bản từ tiếng Hoa dịch ra tiếng Nhật rồi lại được dịch ra tiếng Anh lần nữa ^^!

http://mangafox.me/manga/zi_bu_yu/

Hy vọng Phong Nguyệt sẽ xuất bản truyện này trong tương lai :X
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) - Page 3 Empty

TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
 Similar topics
-
» DANH SÁCH TÁC QUYỀN