Phong Nguyet Books
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

For you

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)

Go down 
miki9x
mei
H.T.L
xiexie_426
habeak
ciel
Nấm Rơm Nướng
freely
lili_chou_chou
topchick
pekute_loveyou_kissyou
ckland0907
takaomi_sato
minzthu
Ranger
nimbus2001
nana
yoyo
Kenlost
Cloud
fantasya_73hp
shing
yue_girl
cherub759
Evans Lizzie
Admin
30 posters
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) Empty
Bài gửiTiêu đề: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyFri Mar 25, 2011 9:32 am

CHÀO CÁC ĐỘC GIẢ THÂN MẾN!

Topic này lập ra nhằm mục đích trao đổi giữa Phong Nguyệt và độc giả.

Nếu các bạn có ý kiến hoặc thắc mắc muốn trao đổi, vui lòng gửi bài ở đây.

Thân ái~

Ban Biên tập Phong Nguyệt.

Được sửa bởi Admin ngày Sat Apr 02, 2011 5:49 pm; sửa lần 1.
https://phongnguyet.forum-viet.net
Evans Lizzie

Evans Lizzie

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyMon Mar 28, 2011 6:56 pm

Em không biết là có được đặt bộ truyện trước khi phát hành ko nhi? confused Nghĩa là khi nào bộ truyện phát hành xong thì gửi về cho người đăng kí ấy tongue
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyTue Mar 29, 2011 8:54 am

@ Evans : Được chứ bạn. Bạn gửi đăng ký mua truyện vô mail : phongnguyet.co@gmail.com, cho biết tên họ, địa chỉ chính xác. số ĐT DĐ hoặc số nhà.
cherub759

cherub759

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyTue Mar 29, 2011 1:42 pm

Evans Lizzie đã viết:
Em không biết là có được đặt bộ truyện trước khi phát hành ko nhi? confused Nghĩa là khi nào bộ truyện phát hành xong thì gửi về cho người đăng kí ấy tongue
PN ơi,nếu đăng ký như vậy thì thanh toán như thế nào?Có giảm 10% ko?Và có tính ship ko?
yue_girl

yue_girl

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyWed Mar 30, 2011 2:13 pm

Mình muốn hỏi một chút, truyện của PN sau lph khoảng bao lâu thì sẽ ra tới HN ??
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyFri Apr 01, 2011 8:16 am

@ Yue_girl : Sau khoảng 1 tuần thì đến HN đó bạn. Nhưng cũng tùy vào các đại lý ở HN, họ sẽ cân nhắc và phân bố đầu truyện thích hợp, dễ cho các độc giả mua.

@ Cherub : Sẽ tính ship nếu bạn ở xa và ngoại tỉnh.
shing

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptySat Apr 02, 2011 5:44 pm

nếu mình ở HN thì sao hả bạn?
mình cũng phải chờ ra hết bộ mới được nhận truyện à?
Và ở xa vậy thanh toán như thế nào?
Evans Lizzie

Evans Lizzie

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyTue Apr 05, 2011 9:19 pm

Em thấy "SẮC HỒNG NẮNG HẠ" trên trang PN đã lâu rồi mà ko bít khi nào mới xuất bạn vậy?
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyWed Apr 06, 2011 10:57 am

@ shing : Bạn ở HN rất dễ mua, vì tòan HN đều có mạng lưới phân phối của của PN. Ra tập nào bạn có thể đến các cửa hàng bán truyện để mua từng tập đó, không cần thiết phải đặt hàng giao tận nơi vì như thế sẽ tốn tiền ship lắm.

@ Evans Lizzie : SẮC HỒNG NẮNG HẠ là tiểu thuyết bạn ạ. Vì vậy nó cần thời gian chuẩn bị lâu hơn truyện tranh nhiều, bộ đó PN dự tính lịch phát hành sẽ trong hè 2011 này.
fantasya_73hp

fantasya_73hp

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyThu Apr 07, 2011 8:46 am

cho mình hỏi ở Đà Nẵng sao vẫn chưa thấy có Trường An Huyễn Dạ tập 1 vậy
bình thường mình thấy thứ 2 là có truyện rồi mà
http://ngoclamphong.wordpress.com
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyThu Apr 07, 2011 8:52 am

@fantasya : ĐNẵng vẫn chưa có truyện bạn à, vì do đợt in lại sau của PN không kịp đủ số lượng nên ĐN sẽ có truyện chung cả tập 1 và 2 cùng lúc ( các bạn ở ĐNẵng thông cảm, do hủy đợt in đầu, in lại đợt sau khiến thời gian cấp bách, không đủ số lượng để gửi ra ĐNẵng ^^")

Evans Lizzie

Evans Lizzie

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyThu Apr 07, 2011 11:53 am

Còn Vĩnh Long thì sao? Em đã đi hầu hết các nhà sách có thể mà vẫn không thấy truyện Trường An Huyễn Dạ. Buồn quá Sad . PN có phân phối ở VL không? Nếu có thì ở dâu? Mong Là PN sẽ mở rộng hơn để có thể phân phối cho các nhà sách lớn ở các tỉnh thành trong cả nước flower
Cloud

Cloud

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptySat Apr 09, 2011 10:28 pm

Cho mình hỏi PN có dự định ngoài xuất bản truyện TQ ra thì còn xuất bản thêm truyện nhật bản không?? Nếu có thì quả là tin vui đối với mình vì ngoài những nhà xb Kim Đồng, Vàng Anh và thông tin ra thì chẳng còn nhà xb nào khác làm đàng hoàng được cả.
Nếu có bộ truyện nào đó được nhiều người bình chọn là hay thì PN có ý định bắt tay vào làm không?
Kenlost

Kenlost

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyMon Apr 11, 2011 9:06 am

Cho mình hỏi 2 đìu nhá:

1. PN có ý định sẽ tác quyền đm không

2. PN sẽ típ tục với thể loại Y* (soft Y*) của Manga với cả Manhua không

Chờ câu trả lời, sẽ vô cùng hạnh phúc nếu PN trả lời:

Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyMon Apr 11, 2011 9:59 am

@ Evans : Ở Vĩnh Long, admin không rõ, để PN hỏi lại các đại lý xem sau. Nếu có thông tin mình sẽ thông báo ngay trong topic "các địa điểm"

@ Cloud : Trong tương lai sẽ có truyện Nhật bạn ạ, nhưng với tình hình bây giờ như bạn đã biết ở Nhật thì tạm thời bây giờ chưa phải lúc xuất bản tác quyền Nhật.

@ Ken : Vấn đề bạn hỏi PN không được phép trả lời. Bạn hãy tiếp tục theo dõi các tựa truyện phát hành của PN, khi ấy ủng hộ hay mua là quyền của bạn và có thể khi đó bạn sẽ tự có câu trả lời.

Thân ái!
yoyo

yoyo

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptySat Apr 16, 2011 9:09 pm

mình muốn có một cuốn artbook của trường an huyễn dạ , không biết PN có ý định xuất bản artbook này k ? thấy PN đang chưng cầu ý dân về việc xuất bản artbook nên mình rất mong nó sẽ sớm dc tiến hành
nana

nana

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyMon Apr 25, 2011 7:10 pm

Cho em hỏi seo Phong Nguyệt ko phát thẻ hình nữa zậy??? Neutral
nana

nana

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyMon Apr 25, 2011 7:22 pm

Mà Phong Nguyệt ơi !! ở diễn đàn có cho kết bạn ko ?? mà nếu có làm seo??
confused
nimbus2001

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyTue May 03, 2011 11:48 am

Sao ở Đà Nẵng chưa có Lâu Lan y mộng vậy a =((.
Ranger

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptySat May 07, 2011 12:04 pm

Like a Star @ heaven T đang chờ 1bộ amanga (hay artbook nhật) của PN đây. K biết PN có ý định xb k nữa ?
Like a Star @ heaven Cũng k biết PN có dự kiến tái bản lại 1 số bộ truyện cũ (đã từng ăn khách 1 thời) k nhưng t biết có 1 cơ số độc giả đang mong lắm lắm... ?
Like a Star @ heaven Thêm nữa, theo t cái theme forum nhìn trông ...thảm bại (nói thật) Laughing... Smile... silent ..

Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven
minzthu

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyFri May 20, 2011 11:20 pm

PN ơi, các anh chị có thể mua bản quyền truyện Bên dải ngân hà (Milky Way other end / 銀河彼端) của tác giả Zheng Yuer và bộ Công Chúa Nam Yên (Visionary The Other Side) của Lin Yu Qin đc ko ạ?
Em thấy 2 bộ đó rất hay ạ, hi vọng có thể đc cầm trong tay cuốn sách có bản quyền Very Happy
takaomi_sato

takaomi_sato

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyTue May 24, 2011 1:07 pm

Cái banner của forum là truyện gì vậy PN ? Nó sẽ xb chứ ? Surprised
https://facebook.com/sato.natsumi
ckland0907

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyTue Jun 07, 2011 9:39 am

Phong Nguyệt đã xuất bản tiểu thuyết nào chưa vậy?
pekute_loveyou_kissyou

pekute_loveyou_kissyou

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptySun Jul 03, 2011 2:38 pm

Qua tháng 7 rùi mà PN chưa có lịch phát hành zậy??? Cho em cái LỊCH PHÁT HÀNH với, PN ra truyện ít quá, kết thúc Trường An Huyễn Dạ, sắp kết thúc Lâu Lan Y Mộng mà chẳng thấy ra cuốn nào mới cả!!! lol!
topchick

topchick

Bài gửiTiêu đề: Hỏi về bản tiểu thuyết của Lâu Lan và Trường An   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) EmptyFri Jul 15, 2011 5:49 pm

Xin hỏi PN có xuất bản phiên bản tiểu thuyết của Lâu Lan và Trường An không?

Tôi thật sự rất thích câu chuyện của Lâu Lan, nếu được đọc bản tiểu thuyết thì thật tuyệt vời, tuy bản truyện tranh đã chuyển tải nội dung khá tốt nhưng tôi vẫn cảm thấy...không đủ. Lâu Lan có rất nhiều vấn đề nhân sinh mà thực lòng tôi chưa từng nghĩ đến trong đời chứ không chỉ là một câu chuyện lịch sử thuần túy, nó rất khác với những gì trước đây tôi từng đọc.

Còn Trường An, tôi thấy truyện rất hay, tuy cảm giác huyễn hoặc nhưng lại rất thực tế, mỗi nhân vật một cá tính rất riêng, từ nhân vật chính tới nhân vật phụ. Tuy hơi tiếc là có không ít bạn đã bỏ vì truyện qua tập 3 thì hơi khó hiểu, nhưng nếu các bạn ấy kiên nhẫn đọc đến hết tập 5 thì mọi khúc mắc đều được giải đáp cả.

Mong nhận được câu trả lời sớm ^^ Và mong là có Smile
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)   TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc) Empty

TRAO ĐỔI & THẮC MẮC (dành cho bạn đọc)
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» DANH SÁCH TÁC QUYỀN